Lịch thi đấu bóng đá SEA Games 28 ngày 7/6/2015

(Kiến Thức) - Lịch thi đấu bóng đá SEA Games 28 ngày 7/6/2015 có những trận đấu chú ý thuộc bảng A và bảng B.

1. Lịch thi đấu và phát sóng trực tiếp môn bóng đá SEA Games 28:
19h30 (7/6): U23 Philippines - U23 Myanmar
19h30 (7/6): U23 Việt Nam  - U23 Đông Timor
Lịch thi đấu bóng đá SEA Games 28 hôm nay với trận đấu đáng chú ý là cuộc đối đầu giữa U23 Việt Nam và U23 Đông Timor. 
Trên lý thuyết, gần như 90% là U23 Việt Nam đã có tấm vé vào vòng bán kết môn bóng đá nam SEA Games 28. Nhưng điều mà U23 Việt Nam đang muốn đó là cạnh tranh với U23 Thái Lan để có vị trí đầu bảng nhằm tránh gặp đối thủ khó chơi ở bảng A. Sau chiến thắng U23 Brunei, U23 Thái Lan tạm vươn lên ngôi đầu tại bảng B. Để lấy lại được ngôi đầu trong tay người Thái, U23 Việt Nam cần 1 chiến thắng trước U23 Đông Timor để lấy lại ngôi đầu và qua đó chuẩn bị tinh thần trước trận đại chiến với U23 Thái Lan vào ngày 10/6.
Lich thi dau bong da SEA Games 28 ngay 7/6/2015
 U23 Việt Nam quyết thắng U23 Đông Timor để đòi lại ngôi đầu bảng từ tay người Thái.
Còn với U23 Đông Timor, họ chưa bao giờ được đánh giá là quốc gia có nền bóng đá phát triển. Nhưng nhờ những cầu thủ nhập tịch, họ đã có phần "thay da đổi thịt". Nhưng như vậy là chưa đủ để U23 Đông Timor có thể nghĩ đến việc nổi lên là một thế lực bóng đá ở Đông Nam Á.
Lich thi dau bong da SEA Games 28 ngay 7/6/2015-Hinh-2
 U23 Đông Timor (đỏ), với những cầu thủ nhập tịch cũng không phải một tay dễ chơi.
Bên cạnh cuộc đối đầu giữa U23 Việt Nam và U23 Đông Timor thì môn bóng đá nam tại SEA Games 28 sẽ tiếp tục chuyển động với trận đấu giữa U23 Philippines và U23 Myanmar tại bảng A.
Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 7/6 của Đoàn Thể thao Việt Nam:
2. Đấu kiếm:
12:00 - 13:00 Kiếm liễu đồng đội nam (Tứ kết)
13:00 - 14:00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Tứ kết)
13:00 - 14:00 Kiếm chém đồng đội nữ (Tứ kết)
15:30 - 16:15 Kiếm liễu đồng đội nam (Bán kết)
16:15 - 17:00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Bán kết)
17:00 - 17:30 Kiếm chém đồng đội nữ (Bán kết)
18:00 - 18:45 Kiếm liễu đồng đội nam (Chung kết)
18:45 - 19:30 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Chung kết)
19:30 - 20:00 Kiếm chém đồng đội nữ (Chung kết)
3. Bóng bàn:
9:00 - 10:30 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Cambodia)
14:00 - 15:30 Vòng loại Đồng đội nữ (Việt Nam – Lào)
14:00 - 15:30 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Indonesia)
19:30 - 21:00 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Philippines)
4. Điền kinh:
5:00 Marathon nữ (Hoàng Thị Thanh, Lâm Thị Thúy)
5:15 Marathon nam (Bùi Thế Anh, Hoàng Nguyên Thanh)
5. Bơi lội:
8:01 Vòng loại 50m bướm nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
8:02 Vòng loại 50m bướm nữ (Nguyễn Diệp Phương Trâm)
8:03 Vòng loại 100m tự do nam (Hoàng Quý Phước)
8:04 Vòng loại 100m tự do nam (Trần Duy Khôi)
8:06 Vòng loại 100m ếch nam (Phan Gia Mẫn)
8:08 Vòng loại 200m hỗn hợp nữ (Nguyễn Diệp Phương Trâm)
8:10 Vòng loại 200m hỗn hợp nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
18:00 Chung kết 50m bướm nữ
18:04 Chung kết 100m tự do nam
18:38 Chung kết 200m ngửa nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
18:44 Chung kết 100m ếch nam
19:19 Chung kết 200m hỗn hợp nữ
19:25 Chung kết 4x200m tiếp sức tự do nam (Hoàng Quý Phước, Trần Duy Khôi, Lâm Quang Nhật, Phan Gia Mẫn)
6. Billiards & Snooker:
10:00-13:00
Vòng loại Snooker (Nguyễn Nhật Thanh – Singapore)
Bán kết Billiard 500
Tứ kết Pool 9 bóng đơn nữ
Bán kết Pool 9 bóng đôi
13:00-16:00
Chung kết Billiard 500
Tứ kết Snooker
Tứ kết Carom
16:00-19:00
Vòng loại Billiard (Nguyễn Thanh Bình - Thái Lan)
Chung kết Pool 9 bóng đôi
Tứ kết Carom (Trần Phi Hùng - Thái Lan)
Vòng loại Billard (Phạm Hoài Nam – Philippines)
7. Boxing:
14:30 Tứ kết Nam 46 - 49 kg (Huỳnh Ngọc Tân – Myanmar)
15:30 Tứ kết Nam 56 - 60 kg (Nguyễn Văn Hải – Singapore)
16:00 Tứ kết Nam 60 - 64 kg (Nguyễn Văn Dễ - Thái Lan)
18:30 Tứ kết Nam 49 - 52 kg (Bùi Trọng Thái – Lào)
19:00 Tứ kết Nam 52 - 56 kg (Trần Phú Cường – Philippines)
20:15 Tứ kết Nam 69 - 75 kg (Trương Đình Hoàng - Timor Leste)
8. Judo:
14:30 Vòng loại Nam 81-90kg, 90-100kg, Nữ 57-63kg, 63-70kg, 70-78 kg
19:00 Bán kết, Chung kết
9. Wushu:
13:00 - 13:45 Thái cực quyền nữ (Trần Thị Minh Huyền)
13:45 - 14:30 Thái cực quyền nam (Nguyễn Thanh Tùng)
14:30 - 15:00 Kiếm thuật nữ (Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang)
15:00 - 15:30 Nam quyền và nam đao nữ (Nguyễn Thùy Linh, Bùi Minh Phương)
20:00 - 20:30 Nam quyền và nam côn nam (Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh)
20:00 - 20:30 Bán kết Tán thủ 60kg nam (Hoàng Văn Cao - Thái Lan)
20:30 - 21:00 Trường quyền nữ (Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang)
20:30 - 21:00 Bán kết Tán thủ 60kg nam (Nguyễn Văn Tài – Cambodia)
21:00 - 21:30 Côn thuật nam (Nguyễn Mạnh Quyền, Trần Xuân Hiệp)
11. Tennis:
10:00 - 16:00 Bán kết Đồng đội nam (Việt Nam - Thái Lan)
10:00 - 16:00 Bán kết Đồng đội nữ (Việt Nam – Philippines)
12.Bi sắt:
8:00 – 20:00 Đơn nam (Ngô Ron)
9:00 – 20:00 Đơn nữ (Lê Thị Thu Mai)
Thiên Anh

Bình luận(0)